‘ബാന്ദ്ര’ നെഗറ്റീവ് റിവ്യു; യൂട്യൂബര്‍മാര്‍ക്കെതിരെ നിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ കോടതിയില്‍

നവംബര്‍ 10 ന് തിയേറ്ററുകളില്‍ റിലീസ് ചെയ്ത ദിലീപ് ചിത്രം ബാന്ദ്രയ്ക്ക് സമ്മിശ്ര പ്രതികരണമാണ് ലഭിച്ചത്.

ഇപ്പോള്‍, ചിത്രത്തിന്റെ നിര്‍മ്മാതാവ് അജിത് വിനായക ഏഴ് യുട്യൂബ് വ്ലോഗര്‍മാര്‍ക്കെതിരെ നിയമനടപടിയുമായി രംഗത്തെത്തിയിരിക്കുന്നു. സിനിമയെക്കുറിച്ചുള്ള നെഗറ്റീവ് അവലോകനങ്ങള്‍ പങ്കിട്ട് തന്റെ ചിത്രത്തിന് സാമ്ബത്തിക നഷ്‌ടം വരുത്താൻ ശ്രമിച്ചുവെന്നാണ് ആരോപണം.

അശ്വന്ത് കോക്ക്, ഷാസ് മുഹമ്മദ്, അര്‍ജുന്‍ എന്നിവരും നെഗറ്റീവ് റിവ്യൂ പോസ്റ്റ് ചെയ്തവരില്‍ ഉള്‍പ്പെടും.

ചിത്രം റിലീസ് ചെയ്ത് മൂന്ന് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ പോസ്റ്റ് ചെയ്യുന്ന റിവ്യൂകള്‍ വെറും വിമര്‍ശനമായി കാണാതെ കൊള്ളയടിക്കുന്ന നടപടിയായി കണക്കാക്കണമെന്ന് നിര്‍മ്മാതാവ് അജിത് വിനായക തിരുവനന്തപുരം ജുഡീഷ്യല്‍ ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് മജിസ്‌ട്രേറ്റിന് സമര്‍പ്പിച്ച ഹര്‍ജിയില്‍ പറഞ്ഞു.

കേരളത്തിലെ ഒരു നിര്‍മ്മാതാവ് വ്ലോഗര്‍മാര്‍ക്കെതിരെ പരാതി നല്‍കുന്നത് ഇതാദ്യമല്ല. തന്റെ സിനിമയെ ബോധപൂര്‍വം അപകീര്‍ത്തിപ്പെടുത്തുകയും പണം തട്ടിയെടുക്കുകയും ചെയ്യുകയെന്ന ഉദ്ദേശത്തോടെ റാഹേല്‍ മകൻ കോരയുടെ സംവിധായകൻ ഉബൈനി നല്‍കിയ പരാതിയില്‍ അടുത്തിടെ കൊച്ചി സിറ്റി പോലീസ് പ്രതികരിച്ചിരുന്നു. നിരൂപകര്‍ ഉണ്ടാക്കുന്ന വിപത്തുകളെക്കുറിച്ച്‌ മലയാള സിനിമയിലെ നിരവധി സംഘടനകള്‍ തങ്ങളുടെ ആശങ്കകള്‍ തുറന്ന് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

റിലീസ് ചെയ്ത ദിവസം ഏകദേശം 1.15 കോടി രൂപ നേടിയ ബാന്ദ്ര അഞ്ച് ദിവസം കൊണ്ട് 3.64 കോടിയിലധികം നേടി. ദിലീപും തമന്നയും അഭിനയിച്ച ആക്ഷൻ ത്രില്ലര്‍ രണ്ടാം ദിവസം അത്ര നല്ല പ്രതികരണമല്ല നേടിയത്. എന്നിരുന്നാലും, അഞ്ചാം ദിവസത്തെ ആദ്യ കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം ചിത്രത്തിന് ഏകദേശം 33 ലക്ഷം രൂപ കളക്ഷൻ നേടാനും കഴിഞ്ഞു.

അലൻ അലക്‌സാണ്ടര്‍ ഡൊമിനിക് (ദിലീപ്) എന്ന ഗുണ്ടാനേതാവിനെക്കുറിച്ചാണ് ചിത്രം പറയുന്നത്. അന്തരിച്ച ബോളിവുഡ് നടിയുമായുള്ള ബന്ധം അയാളുടെ നിഗൂഢമായ ഭൂതകാലത്തിന്റെ ചുരുളഴിക്കുന്നതിലേക്ക് നയിക്കുന്നു. കഥ സാങ്കല്‍പ്പികമാണെങ്കിലും, സിനിമയിലെ ഒരു ഗുണ്ടാസംഘവുമായി ഒരു ബോളിവുഡ് നടിയുടെ ബന്ധം ഒരു യഥാര്‍ത്ഥ സംഭവത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണെന്ന് സംവിധായകൻ അരുണ്‍ ഗോപി വെളിപ്പെടുത്തി.

ഹാജി മസ്താന്റെയും മധുബാലയുടെയും യഥാര്‍ത്ഥ പ്രണയത്തില്‍ നിന്ന് പ്രചോദനം ഉള്‍ക്കൊണ്ടാണ് കഥ ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നതെന്നാണ് സൂചന. മധുബാലയെ വേട്ടയാടുകയും അവരുടെ ബ്യൂട്ടി പാര്‍ലര്‍ അധോലോക സംഘം ആക്രമിക്കുകയും ചെയ്തതോടെയാണ് ഇവരുടെ പ്രണയത്തിന്റെ തുടക്കം. ഇക്കാര്യം പക്ഷെ അണിയറപ്രവര്‍ത്തകര്‍ തുറന്നു പറഞ്ഞിട്ടില്ല.

അഭിനേതാക്കളായ തമന്നയുടെയും ഡിനോ മോറിയയുടെയും മലയാളത്തിലെ അരങ്ങേറ്റം കൂടിയാണ് ബാന്ദ്ര.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *