സുപ്രീം കോടതിയുടെ വിമര്‍ശനത്തിന് പിന്നാലെ പരസ്യ ക്ഷമാപണവുമായി പതഞ്ജലി

പരസ്യത്തിലൂടെ തെറ്റിദ്ധാരണ പരത്തിയെന്ന പരാതിയില്‍ സുപ്രീം കോടതിയുടെ തുടർച്ചയായ വിമർശനങ്ങള്‍ക്ക് പിന്നാലെ വിശദമായ മാപ്പപേക്ഷയുമായി പതഞ്ജലി.

സുപ്രീം കോടതിയുടെ നിർദ്ദേശങ്ങളും ഉത്തരവുകളും പാലിക്കാൻ കഴിയാത്തതിന് കമ്ബനിയെ പ്രതിനിധീകരിച്ച്‌ നിരുപാധികം ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നുവെന്ന് യോഗ ഗുരു രാംദേവും പതഞ്ജലിയുടെ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ ആചാര്യ ബാല്‍കൃഷ്ണയും ഒപ്പിട്ട മാപ്പപേക്ഷയില്‍ വ്യക്തമാക്കി. ക്ഷമാപണം നടത്താനായി പതഞ്ജലി പത്രത്തില്‍ നല്‍കിയ പരസ്യത്തിന് വലിപ്പം പോരെന്നും, മൈക്രോസ്കോപ്പിലൂടെ നോക്കണോ എന്നും സുപ്രിം കോടതി കഴിഞ്ഞ ദിവസം വിമർശിച്ചിരുന്നു. ഇതിന് പിന്നാലെയാണ് പുതിയ മാപ്പപേക്ഷയുമായി പതഞ്ജലി കോടതിയിലെത്തിയത്.

യോഗ ഗുരു രാംദേവും പതഞ്ജലിയുടെ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ ആചാര്യ ബാല്‍കൃഷ്ണയും ഒപ്പിട്ട മാപ്പപേക്ഷ ഇങ്ങനെ. “ബഹുമാനപ്പെട്ട സുപ്രീം കോടതിയുടെ പരിഗണനയിലുള്ള വിഷയത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ (റിട്ട് പെറ്റീഷൻ സി. നമ്ബർ 645/2022), ഞങ്ങള്‍ വ്യക്തിഗത ശേഷിയിലാണ്. അതുപോലെ, ബഹുമാനപ്പെട്ട ഇന്ത്യൻ സുപ്രീം കോടതിയുടെ നിർദ്ദേശങ്ങള്‍/ ഉത്തരവുകള്‍ പാലിക്കാത്തതിനോ അനുസരിക്കാത്തതിനോ കമ്ബനിയെ പ്രതിനിധീകരിച്ച്‌ നിരുപാധികം ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നു. 22.11.2023-ലെ മീറ്റിംഗ്/പ്രസ് കോണ്‍ഫറൻസ് നടത്തിയതിനും ഞങ്ങള്‍ നിരുപാധികം ക്ഷമാപണം നടത്തുന്നു. ഞങ്ങളുടെ പരസ്യങ്ങള്‍ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നതില്‍ സംഭവിച്ച തെറ്റിന് ഞങ്ങള്‍ ആത്മാർത്ഥമായി ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നു, അത്തരം തെറ്റുകള്‍ ആവർത്തിക്കില്ല എന്നത് ഞങ്ങളുടെ പൂർണ്ണഹൃദയത്തോടെയുള്ള പ്രതിബദ്ധതയാണ്. ബഹുമാനപ്പെട്ട കോടതിയുടെ നിർദ്ദേശങ്ങളും ഉചിതമായ ശ്രദ്ധയോടെയും ആത്മാർത്ഥതയോടെയും പാലിക്കാൻ ഞങ്ങള്‍ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണ്. കോടതിയുടെ മഹത്വം ഉയർത്തിപ്പിടിക്കാനും ബഹുമാനപ്പെട്ട കോടതിയുടെ/അനുബന്ധ അധികാരികളുടെ ബാധകമായ നിയമങ്ങളും നിർദ്ദേശങ്ങളും പാലിക്കാനും ഞങ്ങള്‍ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണ്.

ചൊവ്വാഴ്ച, പതഞ്ജലിക്ക് വേണ്ടി ഹാജരായ മുതിർന്ന അഭിഭാഷകൻ മുകുള്‍ രോഹത്ഗിയോട് കമ്ബനി നല്‍കാറുള്ള പരസ്യങ്ങളുടെ അതേ വലിപ്പത്തിലാണോ ക്ഷമാപണം നടത്തിയതെന്നും, കേസിന്റെ വാദം കേള്‍ക്കുന്നതിനിടെ കോടതി ചോദിച്ചിരുന്നു. യോഗ്യതയില്ലാത്ത മാപ്പ് പറഞ്ഞ് 67 പത്രങ്ങളില്‍ തിങ്കളാഴ്ച കമ്ബനി പരസ്യം നല്‍കിയെന്ന് റോത്തഗി കോടതിയെ അറിയിച്ചതിനെ തുടർന്നായിരുന്നു കോടതിയുടെ ചോദ്യം.

ഇന്ത്യൻ മെഡിക്കല്‍ അസോസിയേഷൻ (ഐഎംഎ) സ്ഥാപനത്തിനെതിരെ കേസെടുത്തതിന് ശേഷം അലോപ്പതിക്കെതിരെ എന്തെങ്കിലും പ്രസ്താവനകള്‍ നടത്തുകയോ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന പരസ്യങ്ങള്‍ നല്‍കുകയോ ചെയ്യുന്നതില്‍ നിന്ന് വിട്ടുനില്‍ക്കുമെന്ന് 2023 നവംബർ 21 ന് പതഞ്ജലി കോടതിക്ക് ഉറപ്പ് നല്‍കിയിരുന്നു. ആ ഉറപ്പ് ലംഘിച്ചുവെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയാണ് പതഞ്ജലിക്കെതിരായ നിലവിലെ കോടതി നടപടികള്‍.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *