എക്കണോമിക് ടൈമ്സിന്റെ ബെസ്റ്റ് ഇൻസ്പെയറിങ് റെസ്പിറേറ്ററി ഓഫ് ഇന്ത്യ അവാർഡ് ഡോക്ടർ അനൂപ് എം പിക്ക് ലഭിച്ചു

എക്കണോമിക് ടൈമ്സിന്റെ ബെസ്റ്റ് ഇൻസ്പെയറിങ് റെസ്പിറേറ്ററി ഓഫ് ഇന്ത്യ അവാർഡ് ഡോക്ടർ അനൂപ് എം പിക്ക് ലഭിച്ചു. ഡോക്ടർ അനൂപ് എം പി വിജയകരമായ കോഴിക്കോട് ആസ്റ്റർ മിംസിലെ ഏറ്റവും പ്രശസ്തമായ അലർജി ഇമ്മ്യൂണോളജിയിൽ ഒരാളാണ്.

ഇക്കണോമിക് ടൈംസ് ഹെൽത്ത് കെയർ അവാർഡുകളുടെ നാലാം പതിപ്പ് രാജ്യത്തെ ആരോഗ്യമേഖലയിലെ മികവിൻ്റെയും നവീകരണത്തിൻ്റെയും ആഘോഷമായി മാറി. വ്യവസായം വികസിക്കുകയും പുതിയ വെല്ലുവിളികളെ അഭിമുഖീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിനാൽ, ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ വിതരണത്തിൽ വിപ്ലവം സൃഷ്ടിക്കുന്ന, മെഡിക്കൽ ഗവേഷണം പുരോഗമിക്കുന്ന, രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള രോഗികളുടെ ഫലങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്ന വ്യക്തികളുടെയും സ്ഥാപനങ്ങളുടെയും സംരംഭങ്ങളുടെയും മികച്ച സംഭാവനകളെ ഈ അഭിമാനകരമായ ഇവൻ്റ് അംഗീകരിക്കുന്നു. തകർപ്പൻ മെഡിക്കൽ സാങ്കേതികവിദ്യകൾ മുതൽ ദീർഘവീക്ഷണമുള്ള നേതൃത്വവും സഹാനുഭൂതിയുള്ള രോഗി പരിചരണവും വരെ, ഇന്ത്യയിലെ ആരോഗ്യ പരിരക്ഷയുടെ പുരോഗതിയും ഭാവി രൂപപ്പെടുത്തുന്നതുമായ മികച്ച പ്രവർത്തനങ്ങളും നേട്ടങ്ങളും അവാർഡുകൾ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നു. മികവിനെ ആദരിക്കുന്നതിലും കൂടുതൽ മുന്നേറ്റങ്ങൾക്ക് പ്രചോദനമേകുന്നതിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചുകൊണ്ട്, ഈ അവാർഡുകളുടെ നാലാം പതിപ്പ് ഇന്ത്യയിലുടനീളമുള്ള കമ്മ്യൂണിറ്റികളുടെ ആരോഗ്യവും ക്ഷേമവും വർധിപ്പിക്കുന്നതിന് പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരായവരുടെ പരിവർത്തനാത്മക സ്വാധീനത്തെ അംഗീകരിക്കുന്നതിനും ആഘോഷിക്കുന്നതിനുമുള്ള ഒരു വേദിയായി മാറി.

ഡോ. അനൂപ് 1999-ൽ കെഎംസി മംഗലാപുരത്ത് നിന്ന് ബിരുദവും 2004-2006-ൽ കാലിക്കറ്റ് മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ നിന്ന് ക്ഷയരോഗത്തിലും നെഞ്ചുരോഗങ്ങളിലും ഡിപ്ലോമയും കോഴിക്കോട് മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ നിന്ന് ഡിഎൻബിയും നേടി. 2005 നവംബറിൽ കൊൽക്കത്തയിലെ നാപ്‌കോണിൽ നിന്ന് മികച്ച പേപ്പർ അവാർഡും 2007-ൽ ചണ്ഡീഗഡിൽ നിന്നുള്ള യുവ ശാസ്ത്രജ്ഞൻ്റെ പുരസ്‌കാരവും അദ്ദേഹം നേടിയിട്ടുണ്ട്. ഇൻ്റർവെൻഷണൽ പൾമണോളജി, ആസ്ത്മയിലെ പുതിയ പ്രവണതകൾ, COPD മാനേജ്‌മെൻ്റ് എന്നിവയിൽ പ്രകല്പനാണ് ഡോ. അനൂപ്.

ഡോക്ടർ അനൂപ് എം പി വിജയകരമായ കോഴിക്കോട് ആസ്റ്റർ മിംസിലെ ഏറ്റവും പ്രശസ്തമായ അലർജി ഇമ്മ്യൂണോളജിയിൽ ഒരാളാണ്, അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ വൈദഗ്ധ്യം അലർജി ഇമ്മ്യൂണോളജി മേഖലയിലാണ്. അലർജി ഇമ്മ്യൂണോളജി പോലുള്ള നിരവധി അംഗീകാരങ്ങൾ ഡോക്ടർ അനൂപ് എം പി നേടിയിട്ടുണ്ട്

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *